A cikin bayan-COVID-19 annoba zamanin 2021, mutane suna cike da adrenaline a ko'ina kuma suna aiki don gobe mafi kyau koyaushe. Kuma wannan ya shafi masana'antar salon motsa jiki kuma, tare da sabbin buƙatu da abubuwan da aka zaɓa daga abokan cinikin da aka yi niyya, shahararru mata masu kera kayan wasanni suna zuwa da sabbin abubuwa da kuma layukan gaye na matsawa dacewa tufafi waɗanda dillalai za su iya dubawa kafin yin odar yawan adadinsu.

A abũbuwan amfãni daga matsawa fitness tufafi

Masu kasuwanci za su iya samu Jumla matsawa tufafi wanda aka tsara don ba da rancen tallafi ga masu sha'awar motsa jiki. Bari mu ci gaba da karantawa don sanin dalilin da yasa waɗannan su ne makomar cikakkiyar suturar motsa jiki.

  1. Tufafin matsawa sun fara fitowa a fagen magani. Tufafin da aka fi so na matsi ya samo asali ne daga magani, inda aka saba amfani da shi ga majinyatan da hawan jini ya yi rauni bayan an yi masa aiki, ko kuma a cikin marasa lafiya. Ana amfani da matsi a likitanci don ƙara yawan jini, yayin da kuma tarwatsa ruwan lymphatic. Don haka, yana da bayanan likita wanda aka daidaita don wasanni.
  2. An tsara shi don manufar. Da kyau, yana buƙatar auna shi ga mutum ɗaya. Akwai madaidaitan bayanan matsi daban-daban don gaba da aiki da kuma lokacin motsa jiki. Wannan yana nufin matsi mafi girma yayin motsa jiki kamar gudu mai tasiri, tare da ƙananan matsawa don farfadowa, lokacin da bugun zuciya ya ragu kuma kuna hutawa.
  3. Yana rage haɗarin DVT ga ɗan wasa mai dacewa. Idan kun fi dacewa, rage yawan bugun zuciyar ku na hutawa yakan kasance. Abin sha'awa, lokacin tafiya, 'yan wasa na iya zama masu saurin kamuwa da ciwon thrombosis mai zurfi don haka matsawa na iya zama da amfani a nan ma. Bisa ga binciken, lokacin tafiya, kuna samun sauƙi kuma kuna jin dadi lokacin amfani da tufafin matsawa.
  4. Ba wai kawai don inganta wurare dabam dabam ba ne. Wani mahimmin fa'idar amfani da matsawa, kafin, lokacin, da kuma bayan motsa jiki, shine rigakafin rauni. Wannan yana da alaƙa da haɓaka haɓakar tsokoki lokacin da suke aiki.
  5. Matsi na iya amfana da 'yan wasa da kuma wadanda ba 'yan wasa ba. Mun san cewa matsawa na iya ƙara yawan wurare dabam dabam, amma kuma yana iya ƙara ƙarfafawar tsoka da wayar da kan jama'a don inganta yanayin motsi mai kyau. Akwai haɓakar motsin motsi lokacin da kuke sa tufafin matsawa, wanda ke taimaka muku ɗaukar matsayi daidai. A lokaci guda, yana taimakawa wajen tarwatsa ginin lymphatic da kuma cire kayan sharar gida kamar lactic acid daga tsokoki.

Tufafin motsa jiki na matsawa shine salon da ya shahara sosai a cikin 'yan shekarun nan. Kusan duk maza da mata masu son dacewa zasu sami 'yan guda. Don haka ta yaya za a zabi matsi na motsa jiki wanda ya dace da ku? Yadda za a zabi mafi kyawun tufafin dacewa a yanayi daban-daban? Duba amsoshin mu a kasa:

Yadda za a zabi tufafin motsa jiki don motsa jiki na yau da kullum?

Samun madaidaicin tufafin motsa jiki ko tufafin yoga daidai yake da mahimmanci don samun aikin daidai. Da ke ƙasa akwai jerin shawarwarin da zaku iya bi don samun mafi kyawun kayan motsa jiki don tufafinku waɗanda har ma kuna iya wasa a waje da ƙofofin dakin motsa jiki.

Don haka, bari mu dubi su da sauri:

  • Samun haɗin masana'anta daidai yana da matukar mahimmanci don kayan motsa jiki. Tufafin auduga suna da daɗi sosai don sawa, suna da ɗanɗano ɗanɗano har zuwa wani yanki. Amma don samun mafi kyawun amfanin gona daga cikin kayan motsa jiki koyaushe gwada samun masana'anta masu haɗaka da suttura waɗanda ke da ɗanɗano mafi kyau. Idan kuna tunanin gashin auduga zai yi aiki daidai, za ku sami kanku kuna jike da damshi bayan zaman motsa jiki.
  • Dubi gajeren wando maimakon wando mai cikakken tsayi. Gajerun wando za su ba ku mafi girman iya aiki yayin da kuke aiki. Waɗannan gajeren wando kuma za su ba ku damar yin motsa jiki cikin kwanciyar hankali saboda ba za ku sami cikakken tsayin da zai rufe ƙafafunku ba wanda ke dakatar da ƙarin samun iska.
  • Zabi tufafin matsawa don tsarin motsa jikin ku mara sumul. Wadannan tufafi an yi su ne na musamman don motsa jiki, kuma sanya su yana sa su zama masu ban sha'awa sosai. Tufafin matsawa sune mafi kyawun motsa jiki kuma, godiya ga matsi mai sarrafawa da ake amfani da su akan tsokoki waɗanda ke haɓaka aikin ku a wurin motsa jiki.
  • Zabi takalma masu dacewa don motsa jiki. Takalma masu nauyi ba za su yi aikin ba amma za su haifar da matsala mai yawa yayin aiki. Zaɓi daga sashin takalma masu gudu don samun sakamako mafi kyaun takalman wasanni don aikin motsa jiki na gaba.
  • Ga mata zabar madaidaicin rigar nono na wasanni yana da matukar muhimmanci. Wannan yana kiyaye ƙirjin su a wuri kuma yana tallafa musu don tabbatar da cewa babu lalacewar nama da ciwon baya, wanda shine nau'in makawa idan kuna aiki ba tare da tallafi mai kyau ga jikin ku ba. Tabbatar duba layin na bran wasan ƙwallon ƙafa na musamman wanda mashahuran masana'antun ke bayarwa don samun mafi kyawun sakamako.

Hanyoyi 3 don zaɓar tufafin dacewa don motsa jiki na hunturu

Shari'ar za ta bambanta a yanayin sanyi mai sanyi kamar lokacin da mercury yake a ko ƙasa da 35 ° F, zai zama mai ban tsoro lokacin da kake son motsa jiki, amma ba dole ba ne. Don samun mafi kyawun motsa jiki a lokacin hunturu, dole ne ku zaɓi tufafin wasanni waɗanda ke rufewa tare da kare jikin ku daga sanyi. Ga wata shawara mai sauƙi: 

  • Tufafi a cikin yadudduka

Yi ado kamar yana da zafin digiri 10 a waje fiye da yadda yake. Wannan yana nuna cewa idan yanayin waje ya kai 35°F; yi ado kamar 45°F. Jikin ku zai yi saurin ɗumi da zarar kun fara motsi, kuma yin wasa da tufafin da suka dace don wannan canjin yanayin zafin jiki zai taimaka muku kasancewa cikin nutsuwa.

  • Da farko sai a sa siriri mai bakin ciki na masana'anta na roba

Polypropylene shine mafi yawan masana'anta na roba don yin aiki. Yana kawar da gumi da danshi daga jikinka, yana barin fatar jikinka ta yi numfashi da kyau, kuma tana bushewa da sauri. Kada a ɗauki rigar auduga, auduga ya daɗe yana daɗe kuma zai manne a jikinka idan ya jike ko ya yi gumi. Ana iya samun suturar motsa jiki na polypropylene a cikin shagunan sayar da kayayyaki waɗanda ke samo samfuran su daga mafi kyau fitness tufafi masana'antun ko kuma kan layi. Zaɓi tufafin polypropylene don yadudduka mafi kusa da jikinka, kamar wando ko leggings, undershirts, da safa.

  • Zabi tsaka-tsakin tufafin da ke rufe jikinku na sama

Wool ko auduga shine abin rufe fuska mai ban mamaki. Suna kama zafi kuma za su sa ku dumi da kyau yayin motsa jiki. Har ila yau, za ku iya cire ulu ko ulu ba tare da wahala ba idan kun yi zafi sosai. Idan jikinka yana hulɗa da yanayin sanyi sosai, ƙila kawai kuna buƙatar tef ko sweatshirt na biyu a matsayin tsakiyar ku.