Zaɓin daga kewayon masana'antun tufafi masu aiki a duk faɗin duniya na iya zama wani lokacin jin kamar aikin da ba zai yuwu ba musamman idan kun kasance sabon farawar kayan aiki na kayan kwalliya tare da ƙarancin kuɗi da ƙaramin gudu don samarwa. A wannan lokacin, a abin dogara mai aiki rigar jumloli manufacturer zai taimake ku shiga cikin farkon matsalolin, ciki har da ƙananan farashin sayayya, gamsarwa ingancin tufafi da isar da amsa cikin sauri. A cikin labarin da ya gabata, mun yi magana game da shi tashoshi daban-daban don nemo masana'antun kayan wasanni ko masu kaya, kuma a cikin koyawarmu a yau za mu gaya muku yadda ake sadarwa tare da waɗannan masu samar da kayayyaki, farawa daga mataki na farko ambaton tambaya don tace mai kaya wanda ya dace da kasuwancin ku.

Shin kun san da gaske yadda ake sadarwa tare da masu samar da kayan wasanni daidai?

Ko kuna fara samfurin kayan aiki na kayan aiki daga karce ko kasuwancin kafaffen kasuwanci ne da ke neman faɗaɗa zuwa sabbin wurare, zaɓin masana'antar suturar da ta dace don sabbin tarin ku yana da mahimmanci don tabbatar da tsari mai santsi da rashin damuwa. Ga yawancin kamfanoni, farashin ba shine kawai abin yanke hukunci ba, kuma akwai taƙaitaccen tsari na yanke shawara wanda yayi la'akari da ɗimbin abubuwa daga inganci, ƙa'idodin ɗa'a, yanki da kuma suna. Wadannan mahimman abubuwan suna taimakawa wajen gina ainihin alamar ku kuma za su zama bayanin layin tufafinku, don haka ƙirƙirar alaƙa mai ƙarfi tare da masana'anta mai aiki na iya taimaka muku haɓaka kasuwancin ku na kayan sawa a cikin dogon lokaci.

Abin baƙin ciki, mutane da yawa ba su san yadda za a kafa m da kuma dorewa hadin gwiwa dangantaka tare da activewear masana'antun. Ko da a matakin farko na neman zance, wasan kwaikwayon ya kasance mara inganci sosai, don haka masana'anta ba su kula da shi ba. Sakamakon haka, farashin ya yi tsada sosai kuma an jinkirta lokacin bayarwa.
Idan kuna da irin wannan damuwa, to ku ci gaba da karanta koyawa ta mu. Da fatan za ku iya samun wahayi na bazata.

Ƙayyade burin kasuwancin ku na kayan aiki masu aiki

Kafin ku kusanci masana'antun kayan aiki, yana da mahimmanci a tattara duk bayanan da suka dace kafin ku fara yin bincike. Idan kun san ainihin abin da kuke fatan cimmawa, to za ku iya sadarwa da hangen nesa yadda ya kamata ga masana'antar tufafi. Sanin lambobin ku yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan, saboda yawancin tambayoyin za su dogara ne akan adadin da kuke fatan samarwa. Wannan mahimmin bayani kuma shine mai yanke hukunci mai mahimmanci don dalilai masu tsada don haka sanya shi hannu a wurin tambaya zai taimaka wajen jagorantar tattaunawa.

Tabbas, a wannan matakin, ba za ku san kowane ɗan daki-daki ba amma mai da hankali kan babban hoto da kafa ƙaƙƙarfan tushe tare da tsarin alama zai tabbatar da ku da ma'aikatan ku masu haɓaka kayan sawa za su fara kan shafin da ya dace daga rana ɗaya.

Bayan kun shirya tsarin alamar ku kuma kuna da jerin abubuwan buƙatu don sabon tarin ku, binciken masana'antun tufafi shine mataki na gaba.

Ta yaya kuke Buƙatar Magana?

Da zarar ka zaɓi mai sayarwa kana buƙatar gano ko za su iya, a zahiri, cika alkawuransu. Don tantance su, kuna buƙatar neman ƙima kuma ku fara haɓaka dangantaka da daban-daban dillalai masu aiki da kayan sawa don zaɓar wanda za a yi kasuwanci da shi.

#1 RFQ

Sadarwar ku ta farko tare da mai kawo kaya mai yiwuwa ta zama buƙatun faɗa. Buƙatar ambato, RFQ, shine sunan wasan tare da masu siyar da jumloli na kowane iri. Ita ce kadai hanyar gano farashin daga mai kaya; za ku sami rataye shi da sauri saboda za ku yi sau da yawa. Ainihin, kuna aika imel yana tambayar nawa wani abu ya dogara akan adadin da kuke son siya. Duk da haka, babu wani abu mai sauƙi. Ya kamata ku ɗauke shi azaman bincike mai mahimmanci na kasuwanci maimakon IM tsakanin ku da mai bayarwa. Ya kamata ku tsara imel ɗin ku don samun mafi kyawun amsa mai yiwuwa. Kada ku ɓata lokacinku ta hanyar komawa da baya akan abubuwan da suka ɓace.

#2 MOQ

Kuna so a sanar da ku kan wasu abubuwa da suka fara da mafi ƙarancin oda na mai siyarwa, MOQ. Wannan ya bambanta daga mai kawo kaya zuwa mai kaya. Kuna buƙatar sanin ko kuna iya iyawa kuma ku sarrafa mafi ƙarancin adadin da suke siyarwa. Wata muhimmiyar tambaya da kuke buƙatar yi: nawa samfuran su za su kashe ku. Yawancin masu samar da kayayyaki suna yin babban farashi mai rahusa don ƙarin umarni masu yawa. Nemi farashin adadi daban-daban don jin daɗin farashin samfuran su.

#3 Lokacin jigilar kaya

Na gaba, kuna buƙatar gano lokacin juyawa da sharuɗɗan jigilar kaya. Lokaci shine komai a cikin kasuwancin jigilar kaya. Yaya tsawon lokacin da suke ɗauka don jigilar kayan zuwa abokin cinikin ku muhimmiyar tambaya ce kuma. Kuna buƙatar sanin ko abu zai ɗauki lokaci mai tsawo don aikawa, ko a'a. Bugu da ƙari, za ku kuma buƙaci tambaya game da sharuɗɗan biyan kuɗin su don tabbatar da cewa kun gamsu da yadda suke cajin samfuran su. Kamar kowane abu, ya bambanta dangane da mai kaya. Ba kwa so ku yi mamakin yadda suke tsammanin ku biya kuɗin kaya.

#4 Samfuran Umarni

Abu na ƙarshe da kuke son tambaya shine game da samfuran su. Wasu masu samar da kayayyaki suna ba su rangwamen kuɗi, wasu ba sa. Yana da mahimmanci a yi tambaya da odar wasu idan za ku iya. Ta wannan hanyar, zaku sami jin daɗin samfuran da zaku siyar da abokin cinikin ku. Wannan mataki na ƙarshe na tuntuɓar masu samar da RFQ zai ba ku damar yanke hukunci cewa sun dace da ku. Idan ba haka ba, matsa zuwa na gaba, akwai yalwa da za a zaɓa daga.

Babban wuraren samfurin don dubawa:

  • Tsai – duba ingancin dinkin da ko wani yanki yayi kama
  • Ado ko kayan ado – duba duk wani bayani yana amintacce
  • Sleeves – duba hannayen riga ko da tsayi iri ɗaya ne
  • Gidan – duba kwala ne ko da kuma guda tsawon
  • Ciki kabu – duba ingancin yana da kyau kamar yadda ɗinkin waje
  • A hankali ja sassan tufafin – Wannan babban dubawa ne don ganin idan ɗinkin ya tsaya tsayin daka kuma babu wani yanki da zai ja ko kama shi da ƙarfi.

Ka tuna don tambayar masu kera kayan sawa da aka yi niyya da waɗannan tambayoyin

Mun koyi a cikin sakonninmu na baya yadda ake nemo masu samar da kayan aiki na kayan aiki, bayan da kuka yi jerin jerin jerin masu ba da kayayyaki, akwai kewayon tambayoyin da zaku iya tambaya don samun mafi kyawun bayanai da ƙididdiga don aikinku na gaba. Dubi wasu mahimman abubuwan don fayyace tare da masu kera tufafi:

  • Shin sun yi aiki a kan irin wannan ayyuka a baya?
  • Shin sun ƙware a samfuran ku?
  • Menene mafi ƙarancin oda (MOQs)
  • Wadanne hanyoyin samarwa za su iya samarwa?
  • Shin masana'antar tufa za ta iya haɓaka samarwa don haɓaka gaba?
  • Shin masana'anta sun yi kama da ɗabi'ar alamar ku?

Da fatan za ku sami cikakkun masu samar da kayan aikin ku!

Farawa da a Jumla mai aiki kayan sawa zai buƙaci faruwa da wuri fiye da baya. Wani lamari ne na yin duk ƙwazon ku da kuma bincika masu samar da kayayyaki akan dandamali daban-daban. Bayan haka, kuna so ku nemi wanda ya dace. Wanda zai ba ku samfuran da kuke so akan farashin da ya dace. Yana da tarin nuni da sadarwa, amma duk yana da amfani a ƙarshe lokacin da za ku sami abokan ciniki masu biyan kuɗi masu farin ciki.