A wancan lokacin, idan ka ce 'kayan motsa jiki', mutane za su yi hoton gumi na jakunkuna da riguna masu ratsi. A zamanin yau, 'activewear' ko 'wasan motsa jiki' yana da sleek, leggings masu salo da gajeren wando masu kyau waɗanda suka dace akan yanayin, duka a ciki da wajen motsa jiki! Menene yanayin suturar kayan aiki a cikin 2021, kuma a ina zaku iya samu Jumla kayan aiki a Ostiraliya, yadda za a zabi mafi kyawun yadudduka don masana'anta masu aiki? Nemo ƙarin game da shahararrun tufafin wasanni yanzu a cikin wannan labarin!

Menene Activewear?

"Activewear tufafi ne na yau da kullun, kayan dadi masu dacewa don wasanni ko motsa jiki." Don bayar da taƙaitacciyar ma'anar rigar aiki mun fara ta hanyar duba shi a cikin ƙamus. A cikin rayuwa ta gaske, Activewear yana yin aure da salo da aiki, don haka zaku iya sa waɗannan abubuwan koda lokacin da ba ku shirin buga wasan motsa jiki!

Lokacin da kuka koma ga 'activewear' yanzu, kuna nufin tufafin da ake nufi su zama canji tsakanin yin aiki da suturar da ba ta dace ba, don haka sun kasance na mutanen da ke rayuwa mai aiki. Shi ya sa za su iya samun kayan jin daɗi iri ɗaya, amma ba a tsara su don kowane takamaiman wasa ba kamar yadda kayan wasanni suke.

Abin da ya ɓace a cikin bayanin da aka bayar a sama shine nau'in salo da salon. Tufafin aiki, ban da an halicce su don taimakawa 'yan wasa da masu wasan motsa jiki su sa wani abu mai daɗi da tallafi ga dakin motsa jiki ko wasu ayyukan motsa jiki, suna ba da sifofi masu salo waɗanda suka cika kamanni. Ana iya sawa duka yayin motsa jiki da kuma a cikin wasu yanayi na yau da kullun, inda babu aikin jiki a ciki. Zai iya zama mafi kyawun amsa lokacin da kuke neman tufafi don shakatawa, ku ciyar lokaci tare da abokai, ko je kantin kofi na gida don sha. 

Yadudduka da aka ba da shawarar na masana'antun kayan aiki

Ko kuna son manne da filaye masu sauƙi na halitta ko gwada sabbin abubuwan ci gaba, yakamata ku nemo masana'anta masu dacewa da jikin ku. Lokacin da yawancin mu ke tunanin masana'anta na fasaha, muna tunanin yadudduka masu shimfiɗa, masu numfashi da za mu iya yin gumi a ciki ba tare da jin zafi ko sanyi ba. Amma akwai yadudduka daban-daban da suka dace da wannan bayanin - daga riguna masu santsi ko goga zuwa manyan ramuka ko ramukan ramuka, piques, da saƙan haƙarƙari. Da gaske akwai masana'anta na fasaha don kusan kowane aiki!

Fiber na halitta

Idan ka tuna kawai abu ɗaya game da yadudduka na halitta, ya kamata ya zama cewa auduga shine mummunan masana'anta don kayan aiki (duba labarun gefe). Idan kun fi son motsa jiki a cikin filaye na halitta, duk da haka, har yanzu akwai wasu manyan madadin.

bamboo

Yana iya zama kamar abin ban mamaki, amma iri ɗaya da ke ciyar da pandas za a iya jujjuya shi kuma a sarrafa shi zuwa fiber rayon (viscose) mai laushi, anti-microbial, m, da wicking. Bamboo ya sami kulawa kwanan nan don kasancewa madadin yanayin yanayi zuwa zaruruwan roba, amma akwai wasu muhawara game da abubuwan da ake amfani da su na sarrafa kayan aikin da ake amfani da su don juyar da shukar ta zama rigar da aka gama. Ana iya yin bamboo zuwa kowane nau'in masana'anta da za a iya tunanin, amma riguna (tare da ko ba tare da ƙarin spandex ba) tabbas sun fi amfani ga aikace-aikacen sawa.

Merino ulu

Wannan fiber babban zaɓi ne don motsa jiki na sanyi ko yanayin zafi kamar yadda yake da dumi, numfashi, wicking, da maganin ƙwayoyin cuta. Hakanan ba shi da ƙazanta fiye da ulu na gargajiya kuma ana iya haɗa shi da filayen spandex don kula da murmurewa. An fi ganin sa a matsayin riguna da yadudduka masu dacewa kuma yana zama ruwan dare a cikin kayan yau da kullun, ma.

Magunguna

A duniyar dinki, da yawa daga cikin mu masu snobs ne na fiber na halitta. A shekarun 1970s sun jefa dogon inuwa a kan duniyar sinadarai na roba - abubuwan tunawa da riguna, rigar polyester gumi, tabbas suna mutuwa da wahala! Amma yadudduka na roba sun yi nisa tun lokacin kuma ba duk polyester ba ne aka halicce su daidai. Dubi alamun kayan aikin da aka shirya don sawa za ku ga cewa kusan duka an yi su daga polyester, amma duk da haka suna ba ku damar yin gumi da jin sanyi yayin motsa jiki.

Wannan shi ne saboda sabon ƙarni na masana'anta na fasaha an halicce su don ba da damar danshi ta hanyar saƙa da wick daga jiki, inda zai iya ƙafe a saman, yana kiyaye ku. Hakanan masana'anta na fasaha na iya zama mai hana ruwa. Yana iya zama kamar sabani, amma wasu yadudduka na iya zama duka biyun numfashi da hana ruwa, ba da damar kama ku a cikin ruwan sama amma ba za ku ji tururi ba a ciki bayan ƴan sa'o'i na tafiya.

Hanyoyin Activewear 2021: shahararrun salo daga masu siyar da kayan aiki

Trend 1: Pastel guda

Idan kuna neman aiwatar da wasu launi a cikin tufafinku, to ƙara wasu launuka na pastel shine bang on-trend. Zaɓi lilac, peach, koren mint kore, da ruwa don sabunta kamannin ku. A cikin 2021, kuna iya tsammanin yanayin launi na kayan aiki ya haɗa da inuwa iri ɗaya, musamman a cikin bazara. Waɗannan suna da kyau tare da sautunan yanayi waɗanda suka shahara sosai har zuwa ƙarshen zamani, da kuma abubuwan da wataƙila kun riga kuna da su kamar baƙar fata ko gajerun wando mai launin toka. 

Trend 2: Tafi mara kyau

Ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ke faruwa na kayan aiki na mata na wannan lokacin shine guntu marasa sumul. Tufafin aiki mara kyau yana da daɗi sosai kuma yana numfashi, yana haɗa salo tare da aiki. Hasashen Hasashen Activewear yana nuna ɓangarorin da ba su da ƙarfi za su yi girma a shekara mai zuwa don haka za ku iya kasancewa da kwarin gwiwa cewa ƙara waɗannan ɓangarorin zuwa tarin ku zai kiyaye ku sosai! Bugu da ƙari, marar sumul yana ƙoƙarin dacewa da kyau sosai ba tare da wani tsunkule ba, rufi mai banƙyama, ko kagu mai ban haushi don karce ko damuwa yayin aiki. 

Trend 3: Flares

Ka gai da ɗaya daga cikin manyan faɗuwar abubuwan motsa jiki - flares. Leggings flared ba kawai don yoga ba ne. Suna da kyau ga nau'ikan ayyuka da yawa, gami da yawo da pilates. Idan kana neman hažaka sauƙaƙa biyu na baƙar fata leggings, zaɓi don walƙiya. Leggings masu walƙiya suma silhouette ne mai ban sha'awa don ƙarin sifofi na jiki kuma suna yawan jin numfashi ba tare da maƙarƙashiya na daidaitaccen legging ba. Haɗa tare da farar sneaker mai tasowa ko sa ƙafar ƙafa a bakin teku. 

Trend 4: Dogayen hannayen riga

A ajiye saman vest da tees, saman masu dogon hannu suna nan don zama. Ko kana neman salo mai salo na saman dogon hannun riga na mata ko kuma ɗaya daga cikin mafi kyawun yanayin kayan aiki na maza, wannan yanki yana yin babban kayan tufafi. Yawancin sabbin riguna masu tsayi suna ba da yadudduka masu ban sha'awa da numfashi waɗanda ke sa ku sanyi, har ma da cikakken ɗaukar hoto da suke bayarwa. Wani juyi shine kariyar UPF da ƙarin masana'anta ke bayarwa akan makamai.

Trend 5: Dorewa 

Hanyoyin Activewear sun sami kyakkyawan yanayi a cikin 2020 tare da haɓakar guda masu ɗorewa. Dorewa kayan aiki yayi alƙawarin kasancewa a sahun gaba na salo na shekaru masu zuwa don haka bai yi wuri da wuri ba don fara saka hannun jari a cikin tufafi masu san muhalli. Tare da zaren da aka yi da kwalabe na filastik da aka sake yin fa'ida ko masana'anta na mutuwa da ƙari, kayan aiki mai dorewa yana canza yadda muke tunani game da ƙira da aiki. Musamman dacewa ga waɗanda ke jin daɗin yanayi yayin da suke aiki, yana iya zama lokaci don yin tunani game da duniyar lokacin da ake saka hannun jari a cikin tufafinku na gaba dole ne su kasance - kamar yadda yanzu ya fi sauƙi fiye da kowane lokaci don siyan kayan aiki masu dacewa da muhalli waɗanda ke yin kyau. 

Trend 6: Ode zuwa 90s

Yi tunanin kwafin neon, manyan tambura, da saman da aka yanke. Shekarun 90s sun dawo kuma yana da haske, nishaɗi, da farin ciki. Duka maza da mata suna iya wasa da wannan yanayin cikin sauƙi - gwada ƙara girman suttura ko masu horarwa don ba da kamannin ku na 90's. Haɗa ku daidaita tare da ƙarin guntun shuɗi ko ci gaba tare da saiti waɗanda ke kai ku zuwa wuri mai launi, salon fasaha.

Trend 7: Haɗe

Ƙarin samfuran kayan sawa masu aiki suna zaɓar ɗimbin yankewa da salo don dacewa da kowane siffar jiki. Yi tsammanin yadudduka masu jin daɗi da nau'ikan girman jeri don samar da kayan aiki na gaye ga waɗanda ke son yin aiki kuma su kasance masu salo. Mafi kyawun samfura a yau suna kula da yadda suke girma kuma ba wai kawai kiyaye daidaitattun daidaiton kowane girman ba. Nemo la'akari a hankali cikin dacewa, ƙira, da aiki. 

Trend 8: Dabbobi 

Buga dabba ba don titin jirgi kawai ba ne. Activewear yana tafiya mai ban mamaki tare da kwafin dabba don girgiza tufafin tufafin yau da kullun. Ko kuna son yin ƙarfin hali a cikin jaket ɗin sanarwa ko ƙara ɗan dabara, akwai wani abu ga kowa da kowa!

Trend 9: Tsari

Fuskar nauyi da numfashi, guntun raga sun ga yanayin salon su yana tashi a duk shekara. Idan kuna la'akari da wasanni na wannan yanayin, gwada rigar rigar raga ko jaket. A madadin, bayanin raga akan leggings ko guntun wando zai sa ku sanyaya yayin motsa jiki mai wahala, duk da haka ƙara alamar salon salo. 

Trend 10: Tie-Dye

Tie-dye ya kasance a ko'ina a cikin 'yan watannin da suka gabata, kuma kuna iya tsammanin ya zama yanayin kayan aiki wanda zai ci gaba har zuwa 2021. Zuba jari a cikin tanki, tees da hoodies don salon gaba-gaba duk da haka dage farawa. Mafi kyau duk da haka, gwada kit ɗin rini na DIY a gida akan wasu tsofaffin riguna, hoodies, ko guntun wando - zai zama na musamman ku da nishaɗi kuma. 

Nasihu don farawa masu neman masu samar da kayan aiki mai aiki

Ga kanana da matsakaitan kamfanoni masu girman kai, yana da matuƙar mahimmanci don nemo mai inganci da tsadar kayan sawa. A gaskiya ma, kamfanoni masu aiki suna cikin halin da ake ciki, don haka ta yaya za ku sami dacewa da masana'antun kayan wasanni masu dorewa?
Anan ni da kaina na ba da shawarar cewa za ku iya bincika mai kera kayan sawa daga abubuwa masu zuwa:

  1. Ma'aunin samarwa da cancantar, gami da ƙasar da take cikinta
  2. Mafi ƙasƙanci MOQ da nau'ikan kayan wasanni waɗanda za a iya samarwa
  3. Ƙimar abokin ciniki da ƙwarewar sadarwa tare da sabis na abokin ciniki
  4. Ziyarar fili!