Mutane da yawa suna tambayata yadda ake fara kasuwancin kayan wasanni; Kasuwancin wasanni ya girma sosai a cikin 'yan shekarun nan kuma yawancin sababbin 'yan kasuwa suna so su yi amfani da wannan. Kamar yadda wani ƙwararrun masana'antun kayan wasanni manaja, Ina aiki tare da shahararrun samfuran wasanni na zamani, kuma kwanan nan, yana jin kamar kowace buƙatun da ta zo a cikin akwatin saƙo nawa don ƙirar motsa jiki ko motsa jiki. Don haka, na yi tunanin zan rubuta labarin kan ƙayyadaddun bayanai don yin la'akari da yadda ake fara kasuwancin riga-kafi.

Tsarin gabaɗaya na fara alamar kayan wasan motsa jiki iri ɗaya ne da kowane samfurin tufafi. Koyaya, akwai wasu takamaiman la'akari don samfuran kayan aiki ma, waɗanda zan rufe a cikin wannan post ɗin.

Shin muna magana ne kawai game da farashin tufafi ko duka kasuwancin? Muna karɓar kusan 40 kayan aiki, kayan wasanni, da tambayoyin motsa jiki a kowane mako (a matsakaita). Bari in faɗi wannan a yanzu, kuma wannan ya tafi ga kowace rigar da kowa ya fito da ita, gaskiya ce kawai:

Kadan da kuke yin hasashen masana'anta, mafi daidaitaccen farashin samarwa na farko zai kasance kuma ku yarda da ni, ba kwa son wani abin mamaki. Ba zan iya bayyana rashin jin daɗi na a sau nawa muke karɓar abokan ciniki masu shigowa waɗanda suka ƙoshi da wasu masana'anta waɗanda suka faɗi abu ɗaya sannan suka kashe farashin samarwa bayan an yarda da biyan kuɗi. Fakitin fasahar ku shine hanyar sadarwar ku, tana cire buƙatar kowane zato, kuma a sarari yana nuna kowane daki-daki da masana'anta ke buƙatar samar muku da ingantaccen farashin samarwa.

Yi wasa lafiya, wannan shine kasuwancin ku bayan komai. Samo cikakkun takaddun takaddun da aka yi don kowane salon sutura.

Ƙirƙiri Fakitin Fasaha Anan: TechPacker.com

A zahiri, babu daidaitattun farashin samarwa guda ɗaya don nau'in sutura kamar 'launi mai aiki' saboda a zahiri ana iya samun ɗaruruwan gyare-gyare da masana'anta da salo da sauran abubuwan da ke tasiri lissafin farashi. Farashin samarwa zai bambanta kuma ya dogara gaba ɗaya akan abin da kuke son samarwa. 

Don haka kawai ku karanta kafin kirga kasafin ku.

Menene nau'ikan kayan aiki yanzu?

Tare da duk ƙyalli da ƙurar aljani da ke lulluɓe wannan kasuwa mai ban sha'awa, kar a manta da fara sassaƙa kayan aikin ku. Fara tunanin tunani da bincike inda kuke son toshe layin kayan aikin ku yana da mahimmanci.

Wasanni? Manyan kayan fasaha? Aesthetical?

Duk hanyar da kuke son gano alamar ku, gina DNA ta alamar ku kuma tabbatar cewa kun sami duk takaddun tallafi waɗanda ke ba ku damar tsara sassan ku. Misali, idan kuna bayan zana layin da aka mayar da hankali kan kayan aiki, kuna buƙatar samun sahihiyar yarda da takaddun shaida don rarraba ƙirarku kamar haka.

Salon tufafi masu aiki sun faɗi cikin bokiti uku:

Babban Tasiri: Tufafin aiki mai mayar da hankali kan aiki tare da matsakaicin tallafi, sassauci, kuma ba shakka, ta'aziyya.

Matsakaicin Tasiri: Yawancin nau'ikan wasannin motsa jiki sun faɗi cikin wannan rukunin tare da tufafi masu matsakaicin tasiri suna da matsakaicin matakin tallafi da ƙarfin aiki na tushen ayyuka don ayyuka kamar ɗaukar nauyi, dambe, da kuma keke.

Ƙananan Tasiri: Har ila yau, an rarraba shi azaman wasan motsa jiki, ƙananan salon tasiri suna ba da tallafi kaɗan kuma mafi dacewa don ayyuka kamar yoga, hiking, Pilates da motsa jiki na yau da kullum, har ma da tafiya-zuwa-brunch a ranar Lahadi.

Abubuwan ƙira da gini da la'akari

Wasu mahimman abubuwan la'akari lokacin da kuke zayyana ƙirar layin kayan aikin ku:

ƙiren ƙarya

Yi la'akari da nau'in ayyukan da kuke tsarawa kuma zaɓi yadudduka cikin hikima. Yawanci, yadudduka masu lalata danshi zaɓi zaɓi ne don rage ƙamshi da kiyaye mai sa sabo

Fit

Nawa matsawa ɓangarorin ku ke ba da al'amura. Matsi yana ba da fa'idodi iri-iri kamar rage gajiyar tsoka, rigakafin damuwa, ƙara ƙarfi, da motsi.

Support

Kodayake nau'in kayan da kuke amfani da shi ne ke sarrafa da farko, la'akari da adadin goyan bayan ɓangarorin kayan aikin ku za su bayar. Matsayin tallafi ya zo daidai da nau'in ayyukan da kuke haɗa guntuwar ku.

Zane don ayyuka masu tasiri kamar gudu, kotu, da wasanni na fili? Babban goyon baya da ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa wasan ƙwallon ƙafa yana da mahimmanci.

Yi la'akari da kayan kamar Wayar hannu (kaset ɗin roba mai haske) da aka yi amfani da shi a cikin ɗaure kusa da yanke, ramukan hannu, da layukan wuya don ba da kariya ga ɗinki da guje wa rabuwa lokacin da aka miƙe su. Hakanan ana amfani da shi don tabbatar da dacewa da rungumar jiki da kiyaye kyawawan halaye na tufa.

A gefe guda, ana amfani da Mesh Power don rage ƙimar shimfidawa da samar da ingantaccen tsarin tsari. An yi sandwiched a tsakanin yadudduka masana'anta.

Yin aiki

Panels a cikin kayan wasanni takamaiman sashe ne na wani yanki na tufa da ke niyya ga ƙungiyoyin tsoka masu mahimmanci da kuke tsammanin yin motsa jiki. Misali, guntun wando masu gudu suna da layi tare da quadriceps (cinyoyin ku) kamar yadda su ne tsokoki da aka kunna yayin gudu. Waɗannan bangarorin galibi suna da takamaiman ƙira da abubuwan ƙira waɗanda aka tsara don ba da mafi kyawun tallafi.

Nauyin Fabric (GSM)

Nauyin masana'anta ya dogara da lokacin da kuke tsara tarin don har ma da nau'in ayyuka. Layukan wasanni da aka ƙera don lokacin rani suna da ƙananan nauyi yayin da lokutan sanyi ke buƙatar nauyi mai nauyi.

Hakazalika, manyan ayyuka kamar gudanar da kira don yadudduka masu sauƙi. Daidaitaccen ma'auni na GSM na masana'anta shima yana shafar lalacewa, don haka la'akari da hankali.

Hakazalika, ma'aunin masana'anta ya kamata kuma yayi la'akari da zafin jiki da yanayi da yanayin muhalli. Don yanayin zafi, la'akari da yadudduka masu sanyaya da kuma yanayin sanyi, akasin haka.

Bayani mai ma'ana

Bayani mai jujjuyawa ba tunani na biyu bane. Kamar yadda yake tare da yawancin shawarwarinmu, yi la'akari da aikin da ko tufafinku za su amfana daga dinki da kwafi masu nuna haske.

Mai keken keke na dare ko mai gudu zai amfana daga ɗinki. Don saman, ana samun waɗannan cikakkun bayanai masu nunawa tare da hannuwa da baya yayin da guntun wando da leggings, ana ƙara su zuwa sassan shins.

samun iska

Samun iska yana taka rawa sosai a cikin jini. Abubuwan ƙira irin su yanke-fita, shingen raga, da cikakkun bayanai na Laser ana samun su da dabaru waɗanda wuraren gumi masu girma suka sanya su.

Tsai

Nau'in dinki a kan al'amuran tufafi kuma ba wai kawai ya haɗa tufafin ba har ma yana ba da kwanciyar hankali da kuma guje wa fushi ga mai sawa.

Flatlock dinkin yawanci ana keɓe don suturar matsawa don guje wa fushi da rashin jin daɗi yayin da ake samun ɗinki a kan yadudduka, tees a cikin yadudduka masu saƙa don taimakawa tare da mikewa da murmurewa.

Dabarun dinki irin su salon fitar da jaka suna haifar da dinkin da ba a iya gani daga ciki da waje. Irin waɗannan fasahohin ɗinki suna barin ƙare mai tsabta. Bonding wata dabara ce da ake amfani da ita don cimma wannan.

Ko da wane nau'in kayan aiki ne da kuka ƙira, tabbatar da cewa rigunan za su iya hana shimfiɗawa. Babu wani abu da ya fi muni fiye da ganin girman kayan aikin ku sau biyu (ba tare da dawowa ba) bayan motsa jiki na tsawon awa daya.

A ina za ku sami yadudduka masu kyau don ƙirƙirar layin tufafi masu aiki?

Idan kun kasance sababbi ga masana'antar saye da kayan wasan motsa jiki, ga wasu matakai masu sauri don taimaka muku fahimtar tushen yadudduka:

Don tufafin da ke kusa da fata kamar leggings da bran wasanni, zaɓi haɗin poly-spandex (wanda kuma aka sani da interlock) da/ko ragar wuta. Poly-spandex Mix yana da babban ma'auni, yana ba da kyauta mai amfani, shimfiɗa, da dacewa. Poly-spandex gauraye yadudduka suma suna da inganci mai girma kuma basu da nuni-ta hanyar (watau ya wuce gwajin squat). Yadudduka na raga na wutar lantarki suna da kyau don yankunan gumi yayin da suke ba da iska da kuma kyan gani. Gilashin wutar lantarki kuma yana ba da kyakkyawar shimfidawa da dawo da masana'anta.

Don suturar da aka saka, zaɓi polyester mai riga ɗaya, nailan mai shimfiɗa, da yadudduka na saka. Waɗannan yadudduka suna da nauyi kuma suna da kyau.

Musamman magana, akwai hanyoyin yanar gizo da yawa. Ni da kaina na yi amfani da Emma One sock da wasu da yawa. Yanayin yanayi a NYC yana da yadudduka masu kyau kuma sun haɗa da waɗannan yadudduka. A Oklahoma akwai Helen Enox, Dallas yana da yawa kuma.

Wadanne injina ƙwararrun kuke buƙata don fara layin kayan aiki na al'ada?

Yawancin salon kayan wasanni suna buƙatar injina na ƙwararrun. , ba tare da wanda ba zai yiwu a yi samfurori cikakke ba. Yawancin masana'antu na iya yin izgili da samfurin ba tare da injin da ake buƙata ba. Amma tufafin da aka samu ba zai kasance mai dorewa ko gamsarwa ba.

Injin ƙwararrun injunan guda biyu waɗanda babu masana'antar kayan wasan motsa jiki da za ta iya kasancewa ba tare da su ba sune na'urar ɗinkin murfin murfin da injin ɗinki mai lebur.

Injin Rufe

Injin dinkin murfin yana ɗan kama da abin rufe fuska amma ba tare da ruwa ba. Wasu injunan rufewa na cikin gida suna iya canzawa.

Amma injunan cikin gida ba su da kusanci da ɗorewa kamar injunan suturar suturar masana'antu. An ƙera injinan masana'antu don a yi musu gudu kowace rana a rana na tsawon shekaru. Suna da matuƙar dorewa. An ƙera na'urar ɗinkin murfin don amfani akan yadudduka masu saƙa. Yana haifar da ƙwararrun ƙwararru tare da suturar kayan ado. Yana da allura uku da zaren madauki ɗaya. Madauki yana ƙarƙashinsa kuma yana ba da ɗinkin ta mikewa. A saman akwai sarkar sarka mai sauƙi.

Saƙa masana'anta na buƙatar amfani da alluran ballpoint. Don samun sakamako mafi kyau, ana amfani da zare mai yawa don dinki. Ƙarshen dinkin murfin ya zama dole don kayan aikin da suka dace kusa da fata kuma suna buƙatar ɗakuna masu daɗi waɗanda ba sa cutar da fata. Hakanan akwai injin dinki na baya. Wannan dinkin yayi kama da kabu mai laushi amma ya fi girma.

Na'urar kulle-kulle

Ana amfani da na'ura mai ɗorewa don samar da sutura mai laushi don kayan aiki. Domin suturar ta dace kusa da jiki, suturar suna buƙatar samun ɗan girma kamar yadda zai yiwu don rage ƙura. Kabu yana buƙatar zama mai daɗi, shimfiɗawa, da ɗorewa. Kazalika da aiki shi ma na ado. Akwai kawai wani ɗan ƙaramin kubu da aka yi amfani da shi don kabu mai ɗorewa yayin da aka samar da ɗin ta hanyar daɗa ɗanyen gefuna guda biyu tare da ɗan ɗanɗana zoba wanda aka yanke yayin da aka ɗinka shi da zig-zag dinki a saman.

Ana amfani da na roba na musamman na musamman a cikin kayan wasanni a wuraren da ke buƙatar shimfiɗawa da kuma samar da kwanciyar hankali. Wurare kamar wuya, kafadu, hannaye, ko kwatangwalo na iya samun wannan elasticity. Ana amfani da roba mai lebur na iyali a kusa da hannaye ko wuyansa. Wannan ƙunƙuntaccen roba ne wanda yawanci ko dai a bayyane ko fari.

Tasirin COVID-19: Mai Bayar da Sayar da Kayan Wasanni don Farawa

A halin yanzu, da kuma a wasu shekaru na gaba, akwai ko da yaushe kadan Batun 'sayarwa da buƙata' wanda ke sa ya zama mai wahala ga sababbin kayayyaki. Kafin masana'antu suyi aiki tuƙuru don samun kasuwanci, za su amsa akan lokaci kuma su amsa duk tambayoyinku saboda suna son samun sabbin abokan ciniki. Yanzu, galibi ana cika su sosai kuma suna shagaltuwa don yin hakan, don haka idan wata alama ba ta zo musu da bayanan da suka dace ba, za su yi watsi da ku ko kuma su yi muni, su yi amfani da ku. Don haka kuna buƙatar kasancewa cikin shiri tare da fakitin fasaha, adadi, da tsarin lokaci kafin ku yi tuntuɓar. Ta wannan hanyar, ba wai kawai za su san kuna da gaske ba (saboda kun shirya), amma kuma za su san zai yi wahala ku yi amfani da ku (saboda kun riga kun bayyana abubuwan da kuke tsammani a cikin fakitin fasaha. ). A ƙarshe, kamar yadda aka ambata a farkon, zaku iya rage farashin samarwa ku ma, godiya ga fakitin fasaha!

Har ila yau, ka tuna cewa za ku so ku nemi mai sayarwa wanda ke aiki musamman tare da kayan wasanni - kamar yadda na ambata ginin sau da yawa na musamman ne, sabili da haka kayan aiki. Wata masana'anta da ta ƙware a cikin wani abu kamar t-shirts mai yiwuwa ba za ta iya taimakawa da samfur kamar leggings ba saboda kayan aikin da ake amfani da su sun bambanta. 

Ina fatan wannan sakon ya taimaka muku tare da fara layin kayan aiki. Idan kuna sha'awar fara alama, Ina so in ji daga gare ku. Kuna iya yin tambayoyi a cikin akwatin sharhi da ke ƙasa, ko tuntube ni a nan, don ganin yadda zan iya taimaka muku da alamar ku, ko kuma kawai in ce sannu!